27 ตอบกลับ

ตรวจเจอก็ไปฝากเลยค่ะ ของบ้านนี้ฝาก6w ยังไม่เจอตัวน้อง หมอให้ยามาบำรุงมากินก่อนค่ะ 8wเจอหัวใจเจอตัวน้องหมอค่อยให้เจาะเลือดฝากครรภ์จริงๆค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ ออยท้องแรกเลยกังวลเยอะมากค่ะ 🙏🏻

แม่บ้านนี้ฝากตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะฝากเร็วก็ดีนะคะแม่ จะได้ทานยาบำรุงด้วยค่ะ ตรวจเลือด บ้างทีก็จะได้ซาว์ฟังเสียงหัวใจน้องด้วยนะคะ🥰

ขอบคุณมากๆนะคะแม่ บ้านนี้คงจะไปเสาร์นี้เลยค่ะ แต่แอบกังวลกลัวไมเจอตัวเล็กมากๆค่ะ 🙏🏻

รู้เมื่อไรก็ฝากได้เลยนะคะ ไม่มีช้าเร็วค่ะ เดี๋ยวหมอจะได้นับอายุครรภ์แล้วก็ให้วิตามินมาทานนะคะ

เราฝากท้อง 20สับดาห์ ไม่รู้ว่าตัวเองทำ้อง ไปฝาก พร้อมซาวด์ เห็นเพศ ผู้ชาย สมบูรณ์แข็งแรงดีจ้า

5 วีค เหมือนกันค่า ตรวจเลือด เจาะเลือด ยืนยันการตั้งครรภ์ ตรวจเลือดพ่อแม่ด้วย ทำหมดเลยค่า

ขอบคุณมากๆนะคุณแม่ ขอให้ตัวเล็กแข็งแรงๆ นะคะ 🤍🙏🏻

ฝากได้เลยนะคะ แต่รพ.รัฐชอบให้ไปประมาณ8วีค เพราะก่อนนี้จะอัลตร้าซาวด์ไม่ค่อยเห็นค่ะ

ของเราไปฝากมาวันนี้ค่ะ5wเจอแค่ถุงตั้งครรภ์อ่ะยังจิ๋วมากๆหมอบอกเจอกันอีก2อาทิตย์

VIP Member

ประมาณ 5-6wk จะสามารถดูได้จากอัลตร้าซาวทางช่องคลอดค่ะ แต่ต้องแพทย์ผู้เชี่ยวชาญนะคะ

13วีคยังไม่ไปฝากเลยค่ะหาบัตรประชาชนไม่เจอเลยไม่ได้ไปฝากรอทำบัตรประชาชนใหม่ค้ะ

คุณแม่ต้องทำบัตรใหม่แล้วละคะ แล้วทำบัตรครั้งนี้พิเศษกว่าทุกครั้งแน่ๆค่ะ เพราะมีตัวเล็กอยู่ในเฟรมด้วยค่ะ ☺️

ของเราไปฝาก 14w เลย ไม่รู้ว่าตั้งท้อง😅 ตอนนี้26wแล้ว🥰ยังไม่รู้เพศเลยค่

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณแม่เก่งมากๆเลยค่ะ 🙏🏻