8 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ทดลองกินแบบไม่เยอะก่อนค่ะ บ้านนี้กินโกโก้ตอนน้องได้1เดือนและสังเกตอาการน้องค่ะ ถ้าไม่เป็นอะไรก็กินได้ค่ะ กินวันละแก้วได้ค่ะแม่

กินได้ค่ะเว้นระยะห่างมื้อนม3ชม.ค่ะ เราเป็นแม่ปั๊มล้วนเลยสะดวกค่ะปั๊มเสร็จปุ๊บกาแฟปั๊บ กว่าจะปั๊มอีกทีก็4-5ชม.ค่ะ

ถ้านมน้อยควรขยันปั๊มค่ะถ้าแม่ว่าง ควรเพิ่มรอบปั๊มจะได้ปริมาณน้ำนมเพิ่มค่ะ

Super Mum

ดื่มเลยก็ได้ค่ะ แต่น้อยๆ ก่อน รอน้องโตนิดจะวันละแก้วสองแก้วก็ได้ค่ะ

Super Mum

แนะนำเป็นพวกโกโก้แก้ขัดได้ค่ะ นานๆที

ดื่มได้ไม่ควรดื่มเกินวันละ2แก้ว

VIP Member

กินได้ค่ะ อย่ากินเยอะ ก็พอ

จิบๆได้ยุคะ

กินได้ค่ะ