2 ตอบกลับ

ที่แม่มีมูกใสๆหลุดออกมาแสดงว่าปากมดลูกเริ่มจะขยายตัวแล้วค่ะ เพราะมูกเหล่านี้จะอุดตรงรูปากมดลูกค่ะเพื่อไม่ให้แบคทีเรียหรือสิ่งสกปรกเข้าไปในมดลูกค่ะคุณแม่ต้องสังเกตอาการนะคะต่อไปจะมีมูกเลือดหลุดออกมาค่ะถ้ามีมูกเลือดหลุดออกมาแสดงปากมดลูกเริ่มขยายมากขึ้นคุณแม่ต้องไปหาหมอนะคะ

บางคนจะไม่มีอาการปวดท้องค่ะแต่ถ้าคุณแม่มีมูกปนเลือดออกมาอันนี้ต้องไปหาคุณหมอนะคะ แต่ถ้ายังไม่มีเลือดปนคุณแม่ก็สังเกตอาการไปก่อนค่ะ

รอปวดท้องก็ไปคลอดเลยจ้า