7 ตอบกลับ

ปกติค่ะเเม่.น้องจะดิ้นชัดเจนตอน19+ขึ้นไปค่ะ.หรือบางคนก็นู้นเลย20+ขึ้นไปถึงน้องจะดิ้นบ่อยๆถ้ายังไม่ถึง28วีคเเม่ไม่ต้องกังวลนะคะขอเเค่ให้น้องดิ้นก็พอเเต่หลังจาก28วีคไปเเล้วถ้าวันนึงน้องดิ้นไม่ถึง10ครั้งหรือไม่ดิ้นเลยนั่นคือผิดปกติค่ะหาหมอด่วน.

ไม่ผิดปกติค่ะแม่ บ้านนี้ลูกสึกตอดเบาๆตอน16วีคค่ะ ตอนแรกก็แอบกังวลเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ได้20วีคแล้วค่ะน้องดิ้นแรงและดิ้นเก่งค่ะแม่

ขอบคุณคะแม่ เฝ้าสังเกตตลอด ว่าทำไมลูกไม่ดิ้น

แต่ละท้องอาจจะไม่เหมือนกันคะแม่บ้านนี้ท้อง2ตอดตอน16wเริ่มดิ้นแรงตอน20wจ้า

ตอดมาตั้งแต่14/15วีคคะ รู้​สึก​แรงและทุกๆวันก็23​Week​แม่หนาท้องหนาด้วยคะ

Super Mum

ไม่ผิดปกติค่ะ แต่ละท้องก็ไม่เหมือนกัน 😊

ท้อง3เหมือนกันค่ะ17วีคแค่รุ้สึกตอดค่ะ

นึกว่าจะรู้สึกคนเดียว ขอบคุณมากนะคะ

น่า20สัปดาห์นะค่ะถึงจะดิ้น