16 ตอบกลับ

ถ้าค่อยๆหายไปจะถือว่าปกตินะคะ แต่ถ้าหายไปแบบไม่มีอาการเลยทั้งๆที่เมื่อวานยังมีอาการแพ้อย่างหนักคุณแม่ต้องสังเกตุตัวเองและลูกในครรภ์นะคะว่ามีอาการผิดปกติไหม เพราะในบางรายอาจจะเป็นอาการน้องไม่เจริญเติบโตหรือไข่ฝ่อไปเลยก็ได้ค่ะ

เป็นช่วง 5-8w กินได้หมดแต่บางอย่างจะอาเจียนออก แต่ไม่เหม็นอะไรค่ะ เพลีย ซะส่วนมาก 9wสบายตัวขึ้น พอ10wลมเต็มท้อง เหมือนหิวตลอดเวลา ท้องช่วงใต้ซี่โครงพองมากค่ะ รู้สึกอยากเจาะลมออกเลย

บ้านนี้แพ้หนักถึง8วีคค่ะ อาการเริ่มดี 10วีคกลับมาคลื่นไส้ ท้องมีลมเยอะ อึดอัดท้องมาก ต้องหาอะไรมารองเอวตอนนอน

เราหายตอน10วีค ขอให้ไม่แพ้อีก แต่ที่แพ้คือ ปากขม เวียนหัวเบืออาหาร พะอืดพะอม เหม็นกลิ่นต่างๆ แค่นั้นจ้ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-54799)

9 สัปดาห์แล้วเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีอาการแพ้ท้องแม้แตินิดเดียว

VIP Member

ปกตีค่ะบ้านนี้แพ้ช่วง2-3เดือนค่ะหลังจากนั้นก็ทานได้ปกติค่ะ

ปกติค่ะ เพราะช่วงแพ้ท้องเป็นช่วง3เดือนแรกค่ะ

ก็ดีเเล้วที่หายแพ้ท้อง ของเราแพ้ยันคลอด แพ้หนักมาก

ปกติค่ะบ้านนี้แทบไม่แพ้เลยมีแค่หน้ามืดนิดหน่อย