บำรุงน้ำนม

สอบถามความคิดเห็นแม่ๆหน่อย พอดีลูกเราขวบหนึ่งแล้วแต่ยังดูดนมแม่อยู่เลย ตอนนี้เลยอยากหายามากินบำรุงน้ำนม เพื่อที่เวลาลูกเรากินนมแล้วจะได้ประโยชน์มากยิ่งขึ้น ไม่ทราบว่าตอนนี้มีใครกินยาบำรุงอะไรบ้างค่ะ พอดีเรามีกินของฟีนูแคปมาพักหนึ่งแล้ว และเพิ่งมีกินของแบล็อกมออยู่ตัวหนึ่งกระปุกสีชมพู (จริงๆตัวนี้ควรกินตั้งแต่ตอนเริ่มตั้งครรภ์จะดีมาก ตอนนั้นเราไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย กินแต่นมแอนมัมบำรุงร่างกายเอา)​ ไม่รู้กินตอนนี้ยังจะทันไหม แล้วพอดีไปถามที่ร้านขายยามา เค้าแนะนำอีกตัวคือ น้ำมันปลา omega dha เค้าว่าตัวนี้ดีจะช่วยเรื่องความจำ **คือเราอยากทราบว่ามีแม่ๆคนไหนกินแบล็กมอสองตัวนี้อยู่ แล้วกินตัวไหนดีกว่า เราคงเลือกกินแค่อย่างเดียวเพราะซื้อกินทั้งสองแบบเลยคงไม่ไหว (หรือมีใครกิาตัวไหนแล้วดีช่วยแนะนำได้น้า)​

2 ตอบกลับ

ตัวนี้ดีมากเลยคะ นมน้ำออกเยอะ

เห็นรีวิวบอกว่าดีนะคะแม่ แต่ก๊ต้องให้ลูกดูดหรือว่าปั้มควบคู่ด้วยค้ะ