7 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะตอนท้องอ่อน ๆ แข็งเป็นก้อนเลยเพราะเราชอบนอนหงาย แต่คุณหมอบอกว่าถ้าไม่มีอาการอย่างอื่นร่วมด้วยก็ไม่เป็นไร

มดลูกลอยค่ะ นอนตะแคงก็หายค่ะบ้านนี้ก็เป็นจ้าเวลานอนหงายจะเป็นตลอดเลยค่ะ 14w

ไม่เป็นอันตราย​ใช่ไหมคะพี่

เป็นปกติค่ะ เดี๋ยวท้องค่อยๆใหญ่ นอนหงายไม่ได้เลยจ้า เพราะอึดอัด

มดลูกลอยตัวคร๊..พยายามนอนตะแคงนะคร๊คุนแม่

ขอบคุณ​จ้า​ 🙏💕

VIP Member

น่าจะมดลูกลอยค่ะ พยายามอย่านอนหงายนะคะ

ไม่มีข้อบ่งชี้ทางการแพทย์แน่ชัด แต่น่าจะมีข้อเสียมากกว่าข้อดีค่ะ ไม่ควร

Super Mum

มดลูกลอยตัวค่ะ

เลี่ยงการนอนหงายค่ะ

มดลูกลอยค่ะ