15 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ บางวันข้างซ้ายบางวันข้างขวา หมอบอกว่าพวกเส้นและกล้ามเนื้อตึงเนื่องจากมดลูกขยายค่ะ หมอบอกเวลาจะขยับลุก นั่งหรือเปลี่ยนท่าให้ค่อยๆทำช้าๆแล้วจะไม่เจ็บค่ะ

ตอนนี้เราท้อง5จะ6เดือนก็เป็นค่ะตอนไม่ท้องติดเดินไวพอท้องแล้วมันชินเดินไวไปหน่อยจุกต้องเอามือประคองท้องไว้ไม่ให้สะเทือนมากค่ะ5555

คุณแม่ทีมสิงหาคม สามารถเข้าร่วมไลน์กลุ่ม สำหรับพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์เรื่องลูกกัน แอดไลน์ไอดี wanza_101 ค่ะ

เป็นค่ะ นอนพลิกตัวก็เป็นค่ะท้องจะปั้นแข็งด้วยบางครั้ง ตุกเสียดค่ะแต่เป็นพักๆเป็นๆหายๆ

เราเคยเป็นเหมือนกันค่ะ เวลาเดินเยอะๆ เป็นๆหายๆ พยายามนั่งพักมากขึ้น 2-3วันก็ดีขึ้นค่ะแม่

ไม่ค่ะแล้วแต่ว่ามดลูกจะปีบตัวตอนไหนค่ะ ทรมานมากเป็นกำลังใจให้นะค่ะ ืำใจให้สะบาย ตอนนี้บ้านนี้ปลอดภัยแล้วค่ะโชคดีที่มดลูกไม่เปิดค่ะ สุ้ๆค่ะคุณแม่

พยายามยืดตัวตรงๆไว้แต่อย่ายืดจนตึงนะคะแม่ เค้าก็เป็นค่ะ 27วีคพอดี บางทีจุกจนจี๊ดเลย

ขอบคุณค่ะ จะลองทำตามดูจ้า❤️

บ้านนี้ก็6เดือนค้ะ เป็นเหมือนกัน ข้าวเดียวกันด้วย ได้แต่นอนอยู่เฉยๆ

6เดือนเหมือนกันค่ะเเม่ เจ็บแป๊บๆนอนพักผ่อนเดะก้อหายค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะหนักเลยหายใจไม่ออกจุกเสียดเกือบตุย

สู้ๆนะค่ะ😅

เป็นเหมือนกันค่ะ พึ่งเป็นเมื่อคืนเลย 25+5วีค