11 ตอบกลับ

ถ้ารู้สึกเกิดความกังวล อยากคุณแม่ไปหาหมอดีกว่าค่ะ จะได้ช่วยคลายความกังวลลงบ้าง เราเองก็เคยเป็นค่ะ คิดมากต่างๆนาๆ สู้ๆนะคะ❤️❤️

ตอนนี้ปวดนมมากค่ะ​ จี๊ด​ๆ​ น่าจะเกี่ยวกันไหมค่ะ​ ถ้าท้องทำไมมันไม่เข้มขึ้นเลยอะค่ะ​ ตรวจเปลี่ยน​หลายยี่ห้อ​อยู่​นะคะ

น่าจะท้องนะคะ ถ้าหากตรวจเร็วไปฮอร์โมนยังขึ้นไม่เยอะก็จะจางๆค่ะ หากสงสัยสามารถไปตรวจเลือดที่ รพ. นะคะ

เคยมีแม่ๆบอกว่าขึ้นจางๆก็ท้องจ้า แต่อาจจะท้องอ่อนๆ

บ้านนี้ตรวจ3-4อันก็ขึ้นเงาจางๆค่ะ ตอนนี้ 12วีคแล้ว

อาจจะเป็นเพราะท้องอ่อนๆอยู่แนะนำให้ไปตรวจที่ คลินิกรึโรงพยาบาลนะคะ หมอจะเจาะเลือดกับซาวด์ให้ค่ะ

ไปเจาะเลือดตรวจที่โรงพยาบาล​จะชัดเจนกว่าค่ะ

ไปตรวจที่รพ. ตรวจกับหมอเพื่อความชัวร์ค่ะ

VIP Member

ถ้าใม่แน่ใจแนะนำตรวจเลือดที่รพ.เลยค่ะ

ไปเจาะเลือดตรวจเลยค่ะ

VIP Member

น่าจะท้องนะ