7 ตอบกลับ

ลองทานน้ำเย็น ลูบท้องกระตุ้นตรงบริเวณสะดือดูค่ะว่าดิ้นดีขึ้นไหม ถ้ายังไม่ดิ้นแนะนำพบหมอเลยค่ะ

ขอบคุณค้ะ ตอนนี้ต๊อดแล้วค้ะ

ทานน้ำหวาน​ สดชื่นๆดูนะคะ​ ถ้าน้องยังนิ่งๆก็รีลไปหาหมอคะเพื่อความปลอดภัย​ จะได้สบายใจ

ขอบคุณค้ะ

คุนแม่อย่าชล่าใจนะค่ะ ไปหาหมอเลยค่ะ เพราะถ้าไม่ดิ้นหรือดิ้นน้อยลง ยังไง หมอจะตรวจดู

ลองกินน้ำเย็นๆๆๆ กินของหวานๆๆดูรึยังคะ เพื่อความสบายใจ เเม่ลองไปหาหมอดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค้ะ

VIP Member

4 เดือนยังแต่ตอดเองค่ะ ยังไม่รู้สึกดิ้นมากนัก ถ้าไม่สบายใจไปหาหมอดีกว่าค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอดีกว่านะค้ะ ให้คุณหมออัลตร้าซาวน์ดูเค้าสักหน่อยค่ะ

เหมื่อนกันเลยคะ

ท้องแรกหรื้อป่าวคะ บ้านนีท้องแรกคะ