13 ตอบกลับ

เห็นว่าเดี๋ยวนี้ไม่ว่าอายุเท่าไหร่ก็เสี่ยงค่ะ จะตรวจเลือดทุกคนแต่ถ้าความเสี่ยงสูงถึงจะเจาะน้ำคร่ำ บ้านไม่ได้ตรวจเลยค่ะ ช่วงที่ท้องยังไม่มีการตรวจแบบทุกคนออกมายังตรวจเฉพาะ30กว่าขึ้นไปค่ะ แต่ก็โชคดีที่น้องแข็งแรงดีค่ะ

มีความเสี่ยงแต่น้อยมากค่ะ หมอแนะนำให้เจาะควรเชื่อหมอนะคะ แล้วหลังเจาะมีข้อปฎิบัติไม่ไดืยุ่งยากอะไร การตรวจเลือดถ้าความเสียงสูงก็ต้องเจาะน้ำคร่ำอยู่ดี เจมะไปเลยค่ะ ไม่ได้เจ็บมากมายอะไรค่ะ

จ้า...ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้อายุ22 ได้เจาะน้ำคร่ำคะ เพราะผลเลือดออกมามีความเสี่ยงสูงลูกจะเป็นดาว หมอส่งตัวเจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาปกติ ตอนเจาะไม่เจ็บคะ ทุกวันนี้ไม่เกี่ยวน่ว่าอายุน้อยแล้วจะไม่เสี่ยงคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เจาะมาแล้วค่ะ ไม่เจ็บเลย บ้านนี้อายุแค่22เอง ก็ได้เจาะค่ะ คุณหมอบอกว่าไม่เกี่ยวกับอายุเลยค่ะ ถ้าผลเลือดเสี่ยงสูง ก็ได้เจาะทุกคน

ไม่เกี่ยวว่าต้อง35ปีขึ้นไปค่ะ ปัจจุบันนี้เเม่ๆที่อายุไม่เยอะก็มีโอกาสได้เด็กดาวค่ะ บ้านนี้ก็ตรวจค่ะกันไว้ค่ะ ตรวจไว้ดีกว่าค่ะคุณเเม่

บ้านนี้ใช้วิธีการเจาะเลือดคะ แม่ลองศึกษาข้อมูลดูน่ะค่ะ https://www.pobpad.com/%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%B3-%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1

เดี๋ยวนี้เจาะทุกคนค่ะ เจาะเลือดก่อน ถ้าเสี่ยงต่ำก็ไม่เจาะน้ำคล่ำ ถ้าเสี่ยงสูงก็เจาะค่ะ

แม่คะทำใมถึง​ต้อง​เจาะคะแม่เองก็30แล้วคะแต่ได้ตรวจเลือดอย่าง​เดียว​เองคะ ขอสอบถาม​คะ

ขอบคุณจ้า❤️

TapFluencer

เราท้องตอน35 ใช้วิธีตรวจเลือดเอา (NIPT) เลยไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ (เสี่ยงต่ำ รู้เพศเลยด้วย)

เจาะค่ะ หน้าท้องหน้า เจ็บกว่าฉีดยานิดเดียวค่ะ ถ้าหน้าท้องบางน่าจะเจ็บน้อยกว่า