11 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ เคยผ่านจุดนี้มาแล้วค่ะ เสียน้องไปตอน2 เดือนกว่าๆ แรกก็ทำใจไม่ได้ค่ะ แต่เวลาและกำลังใจจากคนรอบข้างจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้น หันมาดูแลตัวเองนะคะ แนะนำให้พักร่างกาย 3 เดือน ส่วนตัวกินโฟเลตรอเลยค่ะ พอผ่านไป6 เดือน น้องก็มาอีกรอบค่ะ ตอนนี้ท้องใกล้คลอดแล้วค่ะ

ผ่านมาแล้วเหมือนกันค่ะ ทำใจให้ไว ทำบุญทำทานเพื่อความสบายใจ บำรุงตัวเองให้ดี ของเราสองเดือนหลังดูดมดลูกน้องก็มาอีกครั้ง(หมอให้ปล่อยต่อได้เลยหลังจากประจำเดือนครั้งแรกมา) ตอนนี้ออกมาป่วนแม่ได้ 4 เดือนแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

ทำใจให้สบายนะคะแม่ เราก็เคยผ่านจุดนั้นมาแล้ว ตอนนี้ท้อง2เราดูแลเป็นพิเศษเลย แม่อย่าเครียดน้า จะได้ติดน้องใหม่เป็นกำลังใจน้า ที่สำคัญอย่าโทษตัวเอง 🙂

VIP Member

เป็นกำลังใจให้แม่นะคะ เดินหน้าดูแลตัวเองให้แข็งแรงแล้วปล่อยมีใหม่ค่ะ บ้านนี้เคยเสียน้องถึงสองครั้ง เพิ่งมาได้ครั้งที่สามค่ะ

สู้ๆนะจ้า ขอให้แม่เตรียมร่างกายให้แข็งแรง เดี๋ยวน้องก็กลับมาใหม่นะจ้า เป็นกำลังใจให้จ้า

เป็นกำลังใจให้นะคะ ดูแลตัวเองให้ม่ บำรุงร่างกายให้พร้อม เดี๋ยวเขาก็มาอีกค่ะ ✌️✌️

VIP Member

เป็นกำลังใจนะคะ เคยผ่านมาแล้ว ช่วงแรกๆเศร้าใจมาก พูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลย

สู้ๆนะคะเดี๋ยวน้องก็กับมาในวันที่พร้อมกว่านี้ค่ะ

สู้ๆนะคะ เค้าไปอยู่บนสวรรค์แล้วค่ะคุณแม่

Super Mum

เสียใจด้วยนะคะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ ❤️