ประสบการณ์ที่กำลังประสบอยู่

สวัสดีค่ะแม่ๆที่น่ารักทุกคน พึ่งตั้งครรภ์แรกค่ะ น้อยประสบการณ์อย่างยิ่ง555+ ตอนนี้น้อง 7 สัปดาห์แล้วค่ะ แพ้ท้องหนักมาก อาการเหมือนคนป่วยเบื่ออาหารอย่างไงอย่างงั้น ทานได้อย่างเดียวคือผลไม้ มื้อๆนึงเราสามารถทานได้เป็นกิโลเลยค่ะ? แต่ก็ยังพยายามทานอาหารอื่นและข้าวที่มีประโยชน์อยู่ เน้นนะคะพยายาม มันยากเย็นมากที่จะทานข้าวในทุกๆมื้อ มันจะอ้วกทันทีที่กำลังตักข้าวคำที่3เข้าปาก เลยกลายเป็นว่า ข้าวกล่องเดียวนี้สามารถทานได้ตลอดวัน โดยการกินจุกๆจิกๆ ก็วันนี้ไม่มีอะไรมากค่ะ อยากจะแชร์ประสบการณ์ที่กำลังประสบอยู่นี้ให้แม่ๆฟัง เผื่อมีแม่ๆท่านไหนใจดีอาจจะช่วยแนะนำเคล็ดไม่ลับในการดูแลตัวเองระหว่างตั้งครรภ์ระยะแรกนี้ให้น่ะค่ะ สามารถแชร์กันได้และฝากตัวด้วยนะคะ??

1 ตอบกลับ

VIP Member

เราไม่มีอะไรแนะนำนอกจากทานผลไม้ได้เป็นกิโลๆเหมือนกันคะ เพราะทานข้าวคำที่3จะเริ่มพะอืดพะอมเหมือนกัน 😆พ้นไตรมาส1คงจะดีขึ้นคะแม่ สู้ๆคะ

❤️❤️❤️ ขอบคุณนะคะ