กลืนน้ำตาล50 กรัมไม่ผ่านขอคำแนะนำวิธีลดน้ำตาลในเลือดหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะแม่ๆ รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ เราตรวจน้ำตาลกลืน 50 กรัมไม่ผ่านได้ 160 ทั้งๆที่คุมมาตลอด พันธุ์กรรมมีแม่เป็นเบาหวานด้วยเครียดมาก กลัวเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ที่ผ่านมาหาข้อมูลปรับตัวกินข้าวกล้อง งดหวาน น้ำหวานไม่แตะเลย กินน้ำใบเตย งดแป้งนานๆกินที ขนมเวลาอยากทานมากๆ แครกเกอร์สัก 1-2 อัน งดแกงกะทิ แต่ยังไม่ผ่าน อาทิตย์หน้าจะตรวจ 100 กรัม รบกวนขอคำแนะนำแม่ที่มีประสบการณ์แนะนำอาหารช่วยลดน้ำตาลในเลือดหน่อยนะคะ หรือต้องคุมแบบไหนเพิ่ม คุมแล้วแต่ยังไม่ผ่านท้อเลยค่ะ#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

3 ตอบกลับ

ทานข้าวกล้องคะคุณแม่ เน้นปลา เน้นผักเขียว ต้มนึ่ง หลีกเลี่ยงการปรุงหวาน คุณแม่ทำแล้วตรวจรอบ3ผ่านไปด้วยดีคะ ทางคุนแม่ก็มีกรรมพัน พ่อแม่เป็น ควบคุมจนจะคลอดคะเราถึงจะไม่เป็นเบาหวานเรื้อรัง #สู้ๆนะคะคุนแม่

Super Mum

ถ้ามีพันธุกรรมก็มีความเสี่ยงค่ะ มีแม่ๆแนะนำจมูกข้าวไรซ์เบอรรี่ค่ะ ลองดูนะคะ

ทานตั้งแต่ตั้งครรภ์เลยค่ะ ทานวันละครั้ง ตอนนี้เริ่มปรับเป็นวันละ 2 ครั้งเช้าเย็นแล้วค่ะแม่ ขอบคุณแม่มากนะคะ

Super Mum

แชร์วิธีไว้หน้าบ้านค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ