18 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นทุกท้องเลยค่ะมักจะเป็นช่วงใกล้คลอด ตอนนี้ก็ถ่ายเหลวมา3วันติดแล้วค่ะแต่ไม่ได้ถึงขั้นรู้สึกเหนื่อยหรือเพลียแค่วันละ2-3รอบ หลังถ่ายน้องจะดิ้นแรงมาก แต่บ้านนี้ครบกำหนดคลอดแล้วค่ะ วันที่17ให้ยาเร่งคลอดแล้ว พยายามอย่าให้ร่างกายขาดน้ำค่ะแม่ มดลูกจะบีบตัว ทานเกลือแร่ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ

เราก็เป็นค่ะ ตั้งแต่เริ่มเข้าสัปดาห์ที่38มาจนตอนนี้39สัปดาห์แล้วยังท้องเสียอยู่ค่ะ แต่ไม่ปวดท้องนะคะ กินปุ๊ปถ่ายปั๊ปค่ะ ไปตรวจครรภ์หมอก็บอกปกติค่ะ แต่มีทักว่าน้ำหนักทำไมไม่ขึ้น กินปุ๊ปถ่ายปั๊ปน้ำหนักจะขึ้นได้อย่างไร555

ตอนเราท้องคนที่2 38weekมีอาการท้องเสียถ่ายจนไม่มีอะไรออกมาอยู่2วัน จนปวดท้อง ตัดสินใจไปหาหมอ ผลออกมาว่าปากมดลูกเปิด2เซน.มันคืออาการท้องเสีย จนกลายเป็นปวดเบ่งคลอด สุดท้ายหมอสั่งคลอดเลยจ้า ถ้าไม่ดีขึ้นลองไปหาหมอนะคะ

ท้องเสียถึงขั้นไหนคะ ถ้าวันหนึ่งเกินสามครั้งแม่ควรปรึกษาแพทย์นะคะ แต่บ้านนี้เคยเป็นแบบ ถ่ายเหลว แต่ไม่เหนื่อยไม่ได้หมดแรง เป็นบ่อยค่ะเกือบทุกวัน บางวันก็สองครั้ง ตอนท้องแม่ไม่เคยท้องผูกเลย

มากสุดถ่าย 2รอบค่ะ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่การกิน แต่ก็ไม่ได้กินอะไรแปลกไป

แม่ระวังคลอดก่อนกำหนดนะคะ เรามีอาการแบบนี้เลย ปรากฎ ไปหาหมอปากมดลูกเปิดแล้วจ้า หมอให้ผ่าวันนั้นเลย

ขอบคุณนะคะ วันนี้มีท้องแข็งร่วมด้วยค่ะ แต่เป็นๆหายๆ

เคยอ่านเจอบอกเป็น1สัญญานใกล้คลอดค่ะ เราเป็นอยู่2-3วันก่อนสัปดาห์คลอด1สัปดาห์ค่ะ

เป็นตอนสัปดาห์ที่37 ท้องเสียอยู่2-3วัน จนน้ำหนักลดลง2โล พอหายท้องเสีย นน.เริ่มกลับมา เข้าสัปดาห์ที่38พอดีเป๊ะ ผ่าคลอดก่อนกำหนดเย็นวันนั้นเลยจ้า🤣🤣🤣

น้องใกล้จะคลอดรึเปล่าแม่ ท้องแรกเราก็เป็นได้4-5วัน วันที่6น้องคลอดเลย🥰

มีคิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะ ท้องแข็งๆร่วมด้วย

กินเกลือแร่แก้ท้องเสียคะแม่ ระวังมดลูกบีบตัวคลอดก่อนกำหนดนะคะ

มีความกังวลอยู่เหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เเต่มาเป็นท้องที่สอง ถ่ายจนเป็นลิ่มเลือดเลยค่ะ

แต่หายเป็นปกติแล้วใช่ไหมคะ ดูอันตรายเลย

TapFluencer

เเม่ระวัง คอยสังเกตน้องด้วยนะคะ ถ้าเป็นบ่อยมีโอกาสคลอดเลย