3 ตอบกลับ

ถ้าสงสัยแนวนี้ต้องหาคุณหมอค่ะ รอบเดือนถ้าบวก ลบจุดเก่าไม่เกิน +1สัปดาห์ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ แต่ถ้าสงสัยจริงๆต้องหาหมอ เพราะมันแปลว่าเรามีอะไรบางอย่างในร่างกายไปปกติ รอบเดือนเลยไม่ปกติค่ะ หรือถ้าทานอาหารน้อยทานเมนูเดิมซำ้ๆเป็นเดือนไม่เปลี่ยนแม่ก็สามารถขาดสารอาหารและทำให้รอบเดือนไม่ตรงได้เหมือนกัน ต้องไปตรวจเช็คร่างกาย ก็แบบตรวจสุขภาพประจำปีประมาณนั้น จะช่วยให้คำตอบได้จ้า

อาจเพราะเครียด หรือฮอร์โมนเปลี่ยน เลยเลื่อน ถ้ายังไม่มา หาหมอดีกว่าค่ะ

ปรึกษาคุนหมอดีที่สุดค่ะ