31 ตอบกลับ

ตั้งแต่ที่รู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ ส่วนตัวเราตรวจเจอตั้งแต่ 6w พยาบาลก็แนะนำให้ฝากวันนั้นเลยค่ะ แต่ไปฝากตอน 7w เพราะต้องย้ายสิทธิ์บัตรทองค่ะ

พอรู้ว่าท้องก็ไปฝากเลยค่ะ เพื่อให้ได้รับการเจาะเลือดคัดกรองประเมินภาวะเสี่ยง ตรวจร่างกาย และรับยายำรุงครรภ์มาทานค่ะ

เอาความสะดวกของคุณแม่ก็ได้ค่ะรู้ว่าท้องแต่ยังไม่สะดวกช่วงยังไม่ไปฝากก็แค่ดูแลตัวเองดีหน่อยงดของที่ควรงด

ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะยิ่งเร็วเท่าไหร่ยิ่งดีต่อสุขภาพของลูกน้อยในครรภ์ค่ะ

ควรไปตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะจะได้ส่งผลดีกับตัวเล็กแล้วก็คุณแม่ด้วยค่ะ

VIP Member

รู้ว่าท้องก็ไปเลยค่ะ ไม่ต้องรอ ฝากเร็วยิ่งดีค่ะ

VIP Member

18w 5วัน ฝากช้าไปหน่อย เเต่น้องปกติทุกอย่างค่ะ

ค่าใช้จ่ายฝากท้องเท่าไหร่คะ แม่ๆ ทราบไหมคะ

แต่ละที่ไม่เหมือนกัน รพ รัฐฟรีจ้า

ถ้ารู้ไวก็ฝากเลยคะ ปลอดภัยทั้งแม่และลูกคะ

พอรู้แล้วรีบฝากเลยจ้า จะได้ยาบำรุงมากิน