ตั้งครรภ์แต่มีเลือดออก

สวัสดีค่ะสอบถามแม่ๆหน่อยคะพอดีท้องได้5วีคค่ะเมื่อวานมีเลือดไหลออกมาเหมือนประจำเดือนแต่ไม่มาก อันตรายมั้ยค่ะ มีแม่ๆท่านไหนเป็นบ้างเล่าให้ฟังหน่อยแล้วน้องยังอยู่มั้ยค่ะ

16 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ไปหาหมอค่ะ อาการไม่ปกติแล้ว

5y ago

ไปหาแล้วค่ะขอบคุณค่ะ

หาหมอค่ะเสี่ยงแท้งคุกคาม

5y ago

ค่ะ ช่วงนี้ต้องพักผ่อนมากๆนะค่ะ ลาได้ก็ลาค่ะ. บ้านนี้ตอนเป็นแท้งคกคามหมอให้นอนพักเฉยๆ1อาทิตย์ ให้ยาดันแท้งมาทาน. ห้ามยกของหนัก ห้ามเดินขึ้นบันได. ห้ามเดินเยอะเน้นนอนเป็นหลัก. ห้ามทานของแสลง และผลไม้ที่กระตุ้นการบีบมดลูกห้ามทานเลย

ปรึกษาคุณหมอดีกว่าครับ

รีบไปหาหมอเลยนะคะ

5y ago

ไปหามาแล้วค่ะขอบคุณมากค่ะ

ไปหาหมอค่ะ

5y ago

ไปหามาแล้วค่ะแม่หมอให้ยากันแท้งมากินแล้วทำใบส่งตัวไปที่ กทม.

.