20 ตอบกลับ

ขอถามอีกคนค่ะประจำเดือนมาทุกวันที่4แต่เดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะทำหมันมาได้2ปีแล้วมีโอกาสท้องอีกไหมค่ะ ตอนนี้ประจำเดือนขาดตั้งแต่วันที่4ตอนนี้วันที่8แล้ว ต้องรออีกกี่วันตรวจได้ค่ะเพราะว่าเมื่อวานก่อนตรวจขึ้นขีดเดียวแต่จางมากค่ะหรือว่าจะต้องรออีกค่ะ

ถ้าทำหมันแบบผูกสามารถแก้หมันแล้วท้องได้ค่ะ แต่ถ้าทำหมันแบบตัดก็คงไม่มีโอกาสท้องได้อีกแล้วค่ะ

ซื้อที่ตรวจของfirst response กับclear blue อตรวจได้ก่อนประจำเดือนมา6วัน แม่นมากกค่ะ เพราะเดือนที่ไม่ท้องก็คือไม่ขึ้นเลยค่ะ พอท้องแล้วขึ้นชัดเจนเลยค่ะ แพงหน่อยแต่ชัวร์ค่ะ รู้เร็วด้วยค่ะ

อย่างน้อยที่สุดคือหลังมีเพศสัมพันธ์ 14 วันค่ะ ต้อง 14 วันขึ้นไปถึงตรวจเจอ หรือรอบรอบเดือนหากรอบเดือนขาดมีโอกาสตรวจเจอสูงกว่าค่ะยิ่งถ้าขาด 7 วันมีโอกาสเจอมากขึ้น

โหลด แอฟการตกไข่มา มันจะบอกเลยว่าวันไหน เมนมา วันไหนไข่ตก ได้ลูกเพราะโหลดแอฟมานี่หละ ประจำขาดไป 2 วัน ตรวจเจอเลยค่ะ 2 ขีด

Ladytimer ค่ะแม่ แอฟนี้จะให้เราบันทึก ปจด แล้วเดือนต่อๆๆไป มันจะบอกเราเลยว่า ปจดมาวันไหน ไข่ตก วันไหน ได้ลูกก็เเอฟนี้เลยค่ะ

ของเราตรวจเจอตอนประจำเดือนไม่มา1เดือนกับ2อาทิตย์ ค่ะ ตอนนี้พึ่งท้องอ่อนไปได้6สัปดาห์เองค่ะ

อุ้ยแบบนี้เรามีลุ้น..ปกติประจำเดือนมาไม่เคยขาดตรวจตอนขาด5วันก็ไม่ขึ้น..10วันก็ไม่ขึ้น..ว่าจะรอตรวจรอบต่อไปครบเดือนค่อยตรวจค่ะ

ถ้าจะให้ชัวร์ ตรวจหลังวันครบรอบ ปจด.ค่ะนี่ตรวจหลังครบรอบ ปจด.ขาด10วันถึงเจอค่ะ ขึ้นจางมาก

บ้านนี้สังเกตุประจำเดือนคะ เดือนแรกไม่มาเดือนที่สองไม่มาก็เริ่มตรวจเลยในทันที

นับหลังจากวันตกไข่มา14วะน ตรวจได้เลยถ้าท้องอาจจะขึ้น2ขีด จางๆ

ของเรา เมนส์เลื่อน 2 วันเจอเลยค่ะ ตรวจตอนไหนก็เจอ😅

ของบ้านนี้ตรวจเจอ14วันค่ะหลังมีเพศสัมพันธ์ ค่ะ