5 ตอบกลับ

VIP Member

นี่ก็สงสัยตัวเอง นึกว่าเป็นคนเดียวค่ะ คิดมากเลยว่า สองเดือนอ้วนมาก ใส่อะไรก็อึดอัดไปหมด แต่น้ำหนักเท่าเดิมค่ะ

ของเราสะโพกกับตูดมาเยอะมากค่ะ มาจากไหนหนิ น้ำหนักไม่ขึ้น🤣🤣

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 8w 3d ตอนนี้หันมาใส่ชุดเดรสกับกางเกงยืดแล้วค่ะ ท้องยังไม่ใหญ่แต่อึดอัดไปหมด

เราก็ท้องยังไม่ออก น้ำหนักเท่าเดิม ไม่รู้มันไปเพิ่มตรงไหนเลยค่ะ🤣🤣

ใส่รัดท้องรึป่าวค่ะ ไม่ควรใส่กางเกงทับท้องน๊าา ถ้ารัดเด็กจะอึดอัดและแม่จะอึดอัด ตามน๊าา

ไม่รัดนะคะ แต่รู้สึกอึดอัดค่ะ ท้อง 2 เดือน ปกติพุงไม่น่าจะออกนะคะ

มันรัดท้องเกินไปค่ะ เปลี่ยนด่วนๆ หากางเกง กางเกงใน สำหรับคนท้องมาใส่

คงต้องเปลี่ยนจริงๆค่ะ แต่อายุครรภ์ 2 เดือน ท้องไม่โตแต่อึดอัดมากๆค่ะ

ใส่แบบกระดุมไม่ได้แล้ว ต้องยางยืดเท่านั้น 🫢

อะไรมันจะไวขนาดนี้🤣 เราเห็นคุณแม่ท่านอื่นยังใส่ตัวเดิมได้อยู่เลย55