ผลนิฟออกแล้ว โครโมโซมคู่ที่ 13 ผิดปกติ

สวัสดีค่ะ แม่รอน้องมาหลายปีจนตอนนี้น้องมาแล้ว ดูแลบำรุงทุกอย่าง แต่เหมือนฟ้าถล่มเมื่อตอนนี้ผลนิฟตี้ออก และแจ้งว่าลูกมีโครโมโซมคู่ที่ 13 ผิดปกติ มีโอกาสแค่ 1% ที่ผลจะเป็นผลบวกลวง แต่หมอบอกมีโอกาสเป็นไปได้ที่จะปกติ และต้องรอผลน้ำคร่ำเพื่อคอนเฟิร์ม เรื่องการยุติการตั้งครรภ์ อยากถามแม่ๆว่า เคยมีแม่ท่านไหนที่เคยผ่านประสบการณ์นี้และลูกยังแข็งแรงอยู่ และขอกำลังใจจากแม่ๆด้วยนะคะ ตอนนี้แม่ทำใจไม่ได้เลย ขนาดพ่อเขายังน้ำตาแตก เพราะเราสองคนพยายามอย่างมากที่จะมี เพราะเรามีพร้อมทุกอย่างแล้วขาดแค่ลูก แถมแม่ยังมีภาวะ pcos ทำให้มีลูกยากอีกค่ะ ขอแม่ที่มีประสบการณ์ช่วยตอบทีนะคะว่าหลังจากผลนิฟเสี่ยงสูงเจาะน้ำคร่ำแล้วเป็นยังไงกันบ้าง และขอกำลังใจให้เราสองคนด้วยนะคะ #ผลนิฟ #nifty #เจาะน้ำคร่ำ

31 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะแม่ ขอให้ผลออกมาปกติ น้องแข็งแรง ได้อยู่กับพ่อแม่นะคะ

ขอบคุณมากที่สุดเลยค่ะ

รอผลน้ำคร่ำก่อยค่ะแม่ แม่นยำกว่า สู้ ๆ นะคะ ขอให้แม่สมหวัง

ขอบคุณค่ะ แค่ 1% ก็ยังขอหวังค่ะ

ขอสอบถามนอกเรื่องนิดนึงครับตรวจนิฟรอผลกี่วันครับ

เรารออาทิตย์เดียวค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าคิดมากนะ จะส่งผลกับลูก

ถึงเวลา อัพเดทบ้างนะคะ เราก็เรยผ่านประสบกสรณ์ น้องไม่ได้ไปต่อ เพราะโคโมโซมผิดปกติ

เปนกำลังใจให้ทั้งคุณพ่อและคุณแม่นะคะ

ใจเย็น ๆ นะคะแม่ รอผลตรวจน้ำคร่ำก่อนนะคะ

ความเครียดของแม่ส่งผลต่อลูกนะคะ ทำใจให้สบาย พักผ่อนให้เพียงพอนะคะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ เข้มแข็งไว้ก่อนค่า

ขอบคุณมากค่ะ จะพยายามค่ะ

ขอให้น้องปกตินะค่ะ แม่สู้ๆค่ะ

สู้ๆๆค่ะแม่ เป็นกำลังใจให้

เป็นกำลังใจให้ค่ะ