2 ตอบกลับ

ถ้าน้ำยังไหลอยู่ ต่อให้ไม่เจ็บท้องแนะนำหาหมอค่ะ เคยเป็นน้ำไหลเปียกกางเกงทั้งวันลูกดิ้นปกติ ไม่ปวดท้องกว่าจะไปหาหมอโดนหมอบ่นว่าน้ำเริ่มเดินน้ำคล่ำเหลือน้อยปากมดลูกเปิดเซนเดียว ต้องรีบผ่าออก

ขอบคุณแม่ๆนะคะที่เป็นห่วง ตอนนี้คุณหมอให้งดงานบ้านทุกอย่างแล้วค่ะเพราะมีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดถ้าท้องปั้นอีก เรื่องของเรื่องคือท้องนี้แม่ขยันมากอยู่ไม่นิ่ง แต่ก็ต้องหยุดทุกอย่างไว้ก่อนเพื่อรักษาเจ้าตัวน้อยให้คลอดตามกำหนดค่ะ ผ่าคลอด10 พ.ค66 จ้าา 🥰

ถ้าเจ็บถี่ทุก 5-10 นาที ควรไปหาหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนนี้กำลังสังเกตอยู่ค่ะ