18 ตอบกลับ

ของเราก็รกเกาะต่ำ แต่รกไม่ขึ้นมา พอใกล้ 37 วีคหมอก็นัดผ่าออก ตอนนี้น้อง 6 เดือนแล้วเเข็งแรงมากไม่เคยป่วย

ยินดีด้วยนะคะแม่ ของเรารอซาวด์ดูอีกทีตอน 32วีค

20+4 รกเกาะต่ำค่ะ เสี่ยงตกเลือดอยู่ด้วย ,ถ้า32วีคนัดซาวด์ครั้งสุดท้ายไม่ขยับ หมอจะนัดผ่าไว้เลย

ขอให้ปลอดภัยนะคะ เราก็รกกลับมาระดับปกติละ

ของแม่รกเกาะต่ำค่ะมีเลือดออกตอนช่วง3เดือนตอนนี้5เดือนไปซาวด์คุณหมอบอกรกขึ้นมาปกติแล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่ ของเรารอเดือน เมษา 32วีคเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เกาะต่ำเหมือนกันค่ะ ทีแรกแอบกังวนมาก ตอนนี้ 19 W แล้ว รอหมอนัดอีกทีค่ะ 🥰🥰

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ บ้านนี้หมอนัดอีกที 32 w ค่ะ

บ้านนี้รกเกาะหน้าค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์36+1w

เช่นกันนะแม่ แข็งแรงคลอดง่ายๆค่ะ 💕

คุณหมอตรวจแบบไหนถึงรู้ว่ารกเกาะต่ำคะ?

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

แม่ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

หมอนัดซาวน์อีกทีตอน32 wค่ะ

Super Mum

📌