13 ตอบกลับ

ถ้าหลับนานต้องปลุกกินนมค่ะ เดือนแรกต้องกินทุก3ชม ไม่งั้นสารเหลืองจะขับออกไม่หมด ดูฉี่ให้ได้6-8ครั้ง อึ2ครั้งต่อวัน น้อยกว่านี้คือไม่ดี

ปกติของเด็กวัยนี้คร้า น้องจะเริ่มพัฒนาการ2_3เดือนขึ้นไป ตามช่วงของเค้าค่ะ

ปกติค่ะ​ เริ่มโตก็จะตื่นนานขึ้นค่ะ​ ประมาณ​เดือนสองเดือนแหละค่ะ

VIP Member

เป็นปกติของวัยแรกเกิดค่ะ แรกๆบ้านนี้ก็แอบกังวลเหมือนกัน😁

3เดือนแรกต้องร้องค่ะ ไม่ร้องคือผิดปกติ

ปกติค่ะเด็กอ่อนนอนทั้งวันยุ่แล้ว

ปกติคะ ตื่นมาดูดนมทุก 2 ชม ละก็นอนต่อ

VIP Member

ปกติค่ะ วัยนี้กินกับนอน

VIP Member

ปกติ ค่ะ เด็ก 1 เดือนแรก

VIP Member

ปกติค่ะ