81 ตอบกลับ

บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกจนคลอดไม่เคยแพ้อะไรเลยค่ะจนคอนนี้ท้อง2แล้ว34+4วีคแล้วก็ยังไม่เคยแพ้อะไรเหมือนกันจนแก่แล้ว55ไม่รู้แพ้ท้องเป็นยังไงเลยค่ะมีแต่คนบอกโชคดีและลูกคนแรกคลอดง่ายมากๆแข็งแรงมากๆไม่เคยเป็นหวัดหรือเป็นไข้อะไรเลยค่ะ

VIP Member

น่าจะปกติน่ะค่ะเพราะแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะแม่ บางคนก็แพ้ตั้งแต่ท้องจนคลอดบางคนก็โชคดีไม่แพ้อะไรเลย ส่วนบ้านนี้แพ้ตั้งแต่ท้องจนถึง3-4เดือนก็หาย แต่พอมาช่วง7-8เดือนอาการแพ้ท้องเริ่มกลับมาอีกแล้วค่ะ

ไม่แพ้ละดีแล้ว. บ้านนี้แพ้หนักเลยคะ กลิ่นข้าวเหม็น เหม็นผัว หงุดหงิดผัว รำคาญทุกคนอยากยุเงียบๆ กินได้นิดๆๆก้อ้วก

ไม่แพ้ดีแล้วคะ บ้านนี้2ท้องไม่แพ้เลยเป็นความโชคดีของเราน่ะคะแม่เห็นแม่ๆแต่ล่ะคนแพ้บ้านนี้ยังเพลียแทนเลย

แต่ละคนจะไม่เหมือนกันคะ ตอนนี้ไม่แพ้แต่อายุครรภ์เยอะกว่านี้ก็อาจจะแพ้ หรือไม่แพ้เลยก็ได้ค่ะ

VIP Member

11สัปดาห์เหมือนกันค่ะแต่เเพ้หนักมากกินอะไรก้ออ้วกได้กลิ่นอะไรก้ออ้วกทรมานค่ะท้อง3

ไม่แพ้เลยค่ะ มีแค่หน้ามืดเวียนหัวปวดหัวเฉยๆคะ จนตอนนี้5เดือน3อาทิตกับอีก1วันแล้วค่ะ

เราได้ซาวทุกครั้งที่ไป รอบหน้า19wน่าจะเห็นชัดขึ้น

โชดดีมากเรยค่ะ บ้านนี้ตั้งแต่ท้องตอนนี้12wละ ยังแพ้ยุ่ กินอะไรไม่ค่อยได้ช่วงเย่นๆ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ ถึงตอนนี้ 19+3 Week ยังไม่หายเลยค่ะ อ้วกทุกวัน กินอะไรไม่ได้