8 ตอบกลับ

ของใช้ทุกอย่างต้องซัก,ล้าง,โดยเฉพาะขวดนมกับที่ปั้มนมต้องล้างและนึ่งหรือต้มก่อนทุกครั้งค่ะ

ต้องล้างและนึ่งก่อนคะ เสื้อผ้าก็ต้องซักก่อน ต้องทำสะอาดทุกอย่างก่อนใช้

ควรจ้า ของลูกเรา ล้างนึ่งก่อนนำมาใช้ใหม่ทุกครั้งจ้า

ต้องทำความสะอาดก่อนค่ะ

VIP Member

ควรล้างและนึ่งก้อนค่ะ

โอโหคำถามคนเป็นแม่

คุณค่ะ อย่าโลกสวย ขวดนมลูกต้องกินเข้าปาก และอายุเท่าไหร่พึ่งเกิด ถ้าจะใช้คำว่ามื้อใหม่ งั้นก็ใหม่ตลอดเลยไหม๊อะ การจะเป็นแม่คนต้องศึกษาอะไรเพื่อลูกเยอะๆนะคะ และนี้คือแอพแลกเปลี่ยนความคิดความรู้ ถ้าหวังว่าต้องรับแต่คำปลอบปะโลม อย่าโพสค่ะ เพราะแอพนี้ทุกคนมีสิทธิที่จะเม้น เช่นตัวคุณเราไม่ได้คำถามคุณ คุณยังเสือกเลย การตั้งคำถามต้องรับให้ได้ซึ่งคำตอบ และที่เราเม้นไม่ได้เสียหาย ดึงสติหน่อยจะเป็นแม่คนแล้ว คุณจะเอาขวดนมที่ไม่ล้างมาใส่ให้ลูกกินหรอ แม่100คนจะมีสักกี่คนที่ไม่รู้ มือใหม่ให้ถูกเรื่องเหอะ

ล้างแล้วนึ่งคะ

TapFluencer

ควรค่ะ