2 ตอบกลับ

ยังดีที่แค่ผื่นขึ้น พัดลมเปิดได้ค่ะ อย่าใส่ผ้าหนาเกินไป แขนสั้น สายเดี่ยวได้เลยยิ่งโปร่งระบายอากาศได้ยิ่งดี ผ้าห่มกลางวันเอาแค่ปกอกพอ กลางคืนห่มได้มันหนาวกว่ากลางวัน การปล่อยให้ลูกร้อนเกินไปอันตรายมากนะคะคุณแม่ บอกที่บ้านให้เข้าใจด้วย

พัดลมอย่าจ่อมากนะคะ เดี๋ยวเป็นหวัด ปอดบวม เปิดส่ายเอา

เปิดได้ปกติค่ะ แอร์ก็เปิดได้ ไม่เปิดให้ลูกมีสิทธิ์ที่เด็กจะหายใจไม่ออกนะคะ เด็กจะขี้ร้อนกว่าผู้ใหญ่มากต้องบอกที่บ้านนะคะว่าอย่าเอาความเชื่อผิดๆมาใช้ยุคนี้

ใช่เลยค่ะ ยุคก่อนอากาศค่อนข้างดี