คลอดลูกสาวครบ 18วันแล้ว น้ำคาวปลาอยู่ดีๆก็มีสีแดงสด มีลิ่มเลือด

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถาม พอดีคลอดลูกสาวครบ 18 วันแล้ว น้ำคาวปลายังไหล แต่ก็ไหลออกมาไม่มากนะคะ แต่สียังเป็นแดงสดอยู่ แต่ว่าเมื่อวานเผลอไปทำกิจกรรมหลายอย่าง และขยับตัวค่อนข้างบ่อย ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม ตื่นเช้ามา ก็รู้สึกปวดเจ็บๆ เหมือนวันแรกๆที่คลอดน้องเลยค่ะ แล้วก็ช่วงเย็นวันนี้ ก็มีลิ่มเลือดออกมาด้วย เลือดก็เยอะขึ้นจากปกติ ลิ่มเลือดเป็นก้อนใหญ่ประมาณ 1 เซนค่ะ ไม่รู้ว่าแม่คนอื่นเคยเป็นไหมคะ ที่ผ่านไป10กว่าวันน้ำคาวปลายังแดงสดอยู่ นี่เป็นอาการตกเลือดหลังคลอดไหมคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ