2 ตอบกลับ

ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ บ้านนี้คลอด 2 ก.ค. ตอน 35week หมอบอกน้องเส้นเลือดไปเลี้ยงปอดข้างขวาตีบ จึงทำให้น้องหายใจเร็ว จะความดันต่ำ ต้องให้ยาฆ่าเชื้อ และยาความดัน ยาสลบระงับความเจ็บปวด แม่หัวใจแทบสลายค่ะ ตอนนี้น้องอาการดีขึ้นแล้วค่ะ แต่ยังอยู่ รพ.เพราะต้องดูอาการ และค่อยๆถอยยา อยากบอกคุณแม่ว่าน้องอยู่กับหมอ และได้รับยาฆ่าเชื้อ ทุกอย่างจะดีขึ้น ให้เวลาลูกปรับตัวนะคะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่

สู้ๆนะคะคุณแม่ขอให้น้องหายไวๆนะคะ