มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ นี่ก็แอบกลุ้มใจมากๆ ไม่รู้จะบอกแฟนยังงัย บอกไปก็เหมือนจะดี ดึกๆก็ลุกมาทำจนได้ บางวัน3-4ครั้ง สงสารตัวเองค่ะ ตอนนี้ท้อง4เดือนกว่าแล้ว กลัวจะมีปัญหากับลูกจังเลยค่ะ

เรื่องธรรมชาติค่ะ แต่ตั้งท้องบ้านนี้นานๆมีค่ะ เหมือนฮอร์โมนยรงนั้นน้อยลงค่ะ รู้สึกอึดอัดท้อง แน่นท้อง อาการคนท้องๆมาเลื่อยๆแต่ละเดือนไม่ซ้ำกันเลย เรื่องเพศเลยห่างงงงงง ไปเลย😂😂

ตอนนี้6เดือนแล้ว คุณพ่อไม่กล้าทำค่ะ นางกลัวโดนลูก 555

มีตั้งแต่รู้ว่าท้องช่วงแรกๆมีอะไรกันทุกวันแต่ช่วง4เดือน5เดือน เริ่มห่างๆบ้างอาทิตย์นึ่งก็2 3 ครั้ง บางอาทิตย์ก็1ครั้ง ตอนนี้ได้6เดือนแล้วเดือนที่8แฟนก็ไปทหารคงไม่ได้ทำอีกนานค่ะ

ก่อนจะท้องแฟนเราบอกว่าถ้าท้องจริงๆจะไม่กล้าไกล้เลยกลัวลูกไม่สมบูรณ์ ตอนนี้ท้องแล้วแฟนก็ไม่กล้าทำอะรัยเราจริงๆ จนตอนนี้อยู่ห่างไปบางทีก็นึกว่ามันแอบไปมีใครป่าว555

บ้านนี้ก็พึ่งจะ3เดือนค่ะ ไม่มีอารมณ์เหมือนกันค่ะ แต่แฟนก็สะกิดยุทั้งคืนก็อดสงสารไม่ได้ ควรใช้ท่านอนตะแคงนะค่ะ บ้านนี้เผลอเอาท่านอนหงายพอเสร็จแล้วแม่เจ็บตรงจิมิเลยค่ะ

ก่อนท้องมีบ่อยเหมือนกันคะ แต่พอท้องลดลงเยอะคะ กลัวลูกสะเทือน แฟนห่วงลูกมาก เราก็เช่นกัน พอมีก็กังวลกลัวจะแรงไป เลยจัดนานๆครั้งคะ ถ้าคุณไม่มีภาวะเสี่ยงก็ไม่อันตรายอะไร

นานๆมีทีค่ะ. เพราะสามีกลัวโดนลูกในท้อง เวลาสามีจะมีไรด้วยกัน. เขาจะถามนลอดว่าจะโดนลูกไหม. เเต่ก้เราก้บอกมีได้เเต่อย่าเเรงค่ะ. เพราะเขากลัวว่าลูกในท้องจะเปนอะไรรึเปล่า

VIP Member

ตอนนี้ท้องได้ 6 สัปดาห์คะ ปรึกษาคุณหมอว่ามีเพศสำพันธ์ได้ไหม คุณหมอบอกมีได้เลยคะจนคลอดแต่ต้องดูว่า มีเลือดออกไหมหรือถ้าเจ็บก็งดก่อนถ้ายังปกติอยู่ก็มีได้เลยคะไม่ห้าม🙂

ตอนนี้ 20w เราก็ Make love ตามปกติ เพราะพออยู่ใกล้แฟนจะมีอารมณ์ตลอด แต่ไม่ต้องสอดใส่ลึกเกินไปหรือกระแทกแรงจนตัวโยนนะคะ เพราะเคยทำแล้วเลือดออก และหลีกเลี่ยงท่าที่กดทับท้องค่ะ

แต่ก่อนเราก็จัดหนักตลอด ตอนนี้เบาลงแล้ว อาทิตย์ละ 2-3วันพอ กลัวกระทบกับลูก เพราะเคยแท้ง มีอะไรที ดันพุงแฟนไว้ตลอด กลัวทับท้อง แต่ก็บอกแฟนตลอดว่า อย่ารุนแรง กลัวหลุด