มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

ตอนนี้28w พ่อบ้านบอกว่าทนได้จ้า เลยไม่ได้มีคะ

บ้านนี้ไม่ค่อยมีเลยค่ะแฟนบอกกัวลุกเจ็บ555

มีแอปที่เราไปฝากท้องค่ะเขามีท่า รองดูนะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เดือนล้ะครั้งค้ะะ ห่วงลูกในท้องค้ะะ

ของเราหมอให้งด 3 เดือนแรก กับ 3 เดือนก่อนคลอด

ทำไมหทแให้งด3เดือนแรกและสามเดือนก้อนคลอดค่ะเพราะอะไรอยากรู้​

บ้านนี้งดยาวเลยค่ะตั้งแต่รู้ว่าท้อง😊😊

มีอะไรกับแฟนค่ะ แต่ไม่ทุกวันค่ะ มีบ้างค่ะ

บ้านนี้พอเริ่มเข้า8เดือนก็หยุดเเล้วคะ

มีได้ค่ะแต่ต้องอยู่ในท่วงท่าที่หมอแนะนำ

มีเหมือนกันค่ะ แต่ก็พยายามระวังนิดนึงนะค่ะ

ทางนี้ก็ระมัดระวังเท่าที่จะทำได้ 🙏🏾🙏🏾🙏🏾