มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

บ้านนี้มียันวันคลอดเรยจ้า มีตอนเช้าพอตกบ่ายมาก้คลอดเรยจ้า ตอนคลอด 39 w

บ้านนี้ชวนแฟนจัดเองเลยจ้า555 แต่มีบ่อยก็ไม่ได้แฟนเขากลัวกระทบถึงลูก😂

VIP Member

บ้านเราไม่มีเลยค่ะตั้งแต่เดือยแรกที่รู้ว่าท้อง สามีกลัวจะโดนลูกค่ะ

บ้านนี้พอเข้าเดือนที่ 7 สามีไม่แตะเลยค่ะ ไม่นอนกกเหมือนแต่ก่อนเลยยย

VIP Member

บ้านนี้ อายุครรภ์ 3 เดือนเหมือนกันคะ ลดเหลือเดือนละครั้งสองครั้งคะ

บ้านนี้ก้อท้องแรกค่ะ มีแทบทุกวันเหมือนกันแต่เบามือลงหน่อยค่ะ

บ้านนี้ 26 w ตั้งแต่รู้ว่าท้อง มีอะไรกัน 6 ครั้งเองค่ะ ภาวะรกเกาะต่ำ ค่ะ

ไม่มีอาการอะไรเลยคะ แต่ถ้ามีเลือดออกต้องรีบหาหมอทันทีคะ ตอนนี้ 36 วีค รกห่างจากปากมดลูก 4 เซนเองคะ

เเม่บ้านนี้ตั้งเเต่รุ้ว่าท้องมีไรกันครั้งเดียวจนตอนนี้8เดือนระ

มีได้แต่งดหลั่งในนะค่ะ เพราะอสุจิจัไปกระตุ้นคลอด และท่าที่เหมาะสม

คือหลั่งในมากไม่ได้หรอค่ะพี่

ตอนที่ยังไม่ท้องมีทุกวันค่ะ แต่พอท้องก้อหยุดค่ะพ่อบ้านเข้าใจ

คุณพ่อบ้านความอดทนสูงจัง 😃