มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

บ้านนี้งดมีเพศสัมพันธ์คะ ตั้งแต่รู้ว่าท้องได้8สัปดาห์คะตอนนี้ก็35wแล้วคะ

ไม่มีอารมณ์​ร่วมเลยค่ะ​ แต่สงสาร​ อาทิตย์​ละ1วัน​ ปกติคือวันเว้นวัน​ ตอนนี้11w5d

บ้านนี้ไม่มีเรยจ้าหลังจาก2เดือนแรก ตอนนี้แฟนกลับไปเนเธอร์แลนด์ ก็4เดือนแร้วค่ะ

ระมัดระวังไว้ก็ดีนะค่ะ คุณแม่

เรื่องเพศสัมพันธ์ส่งผลเสียอย่างเดียวคือ ทำให้รกเกาะต่ำ ระวังด้วยนะคะ😘

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-67294)

คุณหมอเคยแนะนำว่ามีได้ถึง 7 เดือน แต่ทางที่ดีเบาๆลงบ้างก็ดีค่ะ อดทนเพื่อลูก

บ้านนี้ก็เกือบจะทุกวันเลยจ้า จนตอนนี้ได้ 26 สัปดาห์แล้ว ก็ไม่มีอะไรผิดปกติเลย

ว้าว ดีมากเลย ของบ้านนี้ 21 สัปดาห์แล้ว

บ้านนี้ก็เกือบทุกวันค่ะ เหมือนปกติ แค่ไม่ผาดโผนเหมือนเก่า ไม่มีแรง 😆😆

บ้านนี้เดือนนึงครั้งนึงได้เลยค่ะ คงจะกลัวเพราะเคยมีประวัติคลอดก่อนกำหนด

ก่อนท้องบ้านนี้ก็มีทุกวันค่ะ นี่ท้อง2จะ6เดือนแล้วเหลืออาทิตย์ละ4-5ครั้งค่ะ