มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

มีตลอดเหมือนกันค่ะอาทิตย์ล่ะ1-2ครั้ง บางคืนก็2ครั้ง ท้อง20+5แล้วค่ะ กังวลนิดหน่อยค่ะ

ตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วค่ะ ก็มีอะไรกับสามีปกตินะคะ แต่แค่ระวังอย่ารุนแรงเกินไป

มีช่วง 5 เดือนค่ะ แค่จุ่มๆเอง 😂 สรุปท้องแข็งค่ะ เลยต้องกินยาคลายมดลูกเลยง่า แงๆ

เป็นค่ะ แต่ไม่ทุกวัน พอตั้งครรภ์แล้วมีอารมณ์มากกว่าเดิม. แต่จะใช่ท่าที่หมอแนะนำ

หมอแนะนำท่าไหนบ้างคับ

มีเหมือนกันค่ะตั้งแต่ตั้งครรภ์แรกๆจนตอนนี้5เดือนแล้วก็ยังมียุ่แต่ไม่ทุกวันค่ะ😊

บ้านนี้พยายามทำตัวไม่ให้เกิดอารม อยู่ห่างๆกัน พออยู่ใกล้กันปุ้บ ทันทีเลย😌😌😌

บ้านนี้ท้องแรก และ กำลังท้องสอง ไม่เคยมีตั้งแต่รู้ว่าตั้งท้องค่ะ พ่อบ้านเข้าใจ

แม่เลี้ยงลูกเอง ส่วนพ่อบ้านก็เลี้ยงลูกช่วยเต็มที่ตอนเลิกงาน เล่นกับลูกตลอดค่ะ. ไปไหนไปด้วยกันเลยทำให้ลืมเรื่องแบบนี้ไปเลยค่ะ. ( คนโตได้ 4 ขวบ หญิง) ขี้อ้อนพ่อหนักมาก. พ่อเลยทนเรื่องนี้ได้อยู่ 5555

ตอนท้องแรก บ้านนี้ทำทุกวันวันล่ะหลายรอบค่ะ ทำจนถึงวันจะคลอดเลย ปลอดภัยดีค่ะ 😊

มีได้แต่เบามากๆค่ะ ช่วงใกล้คลอดงดได้ควรงด เสี่ยงมดลูกบีบตัวเร็วคลอดก่อนกำหนด

ตอนนี้เราท้องได้ 6 เดือนแล้ว ตั้งแต่ตั้งครรภ์มาไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ

มีได้นะแต่ช่วงท้องแก่ต้องใส่ถุงยางอนามัย เพราะน้ำอสุจิเป็นสารเร่งคลอดได้จ้า

บ้านนี้พอจะมีก็สวมถุงยางทุกครั้งเลยคะ