20 ตอบกลับ

บ้านนี้ ตอนซาวด์ คุณหมอมองเห็นอวัยวะทุกอย่างของน้อง อีพ่ออีแม่ยังงัย อยู่เลย ค่ะ ตามหมอไม่ทัน ค่ะ บอกบอกว่าดี ก็ดีตาม ค่ะ 😊

บ้านนี้ไม่มั่นใจ เลยไปเลือกซาว4มิติ เห็นครบทุกส่วน สบายใจไปส่วนนึงค่ะ

VIP Member

ใช่จ้า​ ถ้ามีความผิดปกติหมอจะแจ้งค่ะ​ แต่ก็ไม่​ 100% นะคะ

อัลตร้าซาวด์ไม่สามารถบอกความผิดปกติของทารกได้100% ค่ะ

ใช่ค่ะ แต่ไม่ได้ 100% ทุกอย่างนะคะ แต่ช่วยได้มากเลยค่ะ

VIP Member

รู้ค่ะ แต่บางคนหรือเครื่องซาวบางรุ่นจะไม่รู้100%

รู้ค่ะ ขนาด ลูกหนูกรวยไตขยาย หมอยังรู้เลยคะ

VIP Member

คะแม่ต้องถามด้วยนะหมอบางคนก็ไม่บอก

ใช่ค่ะ หมอบางคนกวนบาทาอีแม่.. 555 ถ้าหมอคนไหนไม่ตอบโจทย์ในการหาหมอ ไมอธิบาย ไม่ใส่ใจ ก้เปลี่ยนหมอนะคะ :) เพื่อความสบายใจจ้า เราก้กำลังจะเปลี่ยน

จะรู้ค่ะ แต่ไม่มีอะไรแน่นอน100% ค่ะ

ใช่ค่ะ แต่ไม่ได้​ชัวร์​100%