2 ตอบกลับ

VIP Member

จริงๆการที่แม่จะทานอาหารบำรุงแล้วลูกได้รับต้อง 16 week ขึ้นค่ะ ช่วงนี้บำรุงไม่ลงลูกค่ะแม่ เราไม่สามารถเพิ่มน้ำหนักหรือความยาวลูกได้ค่ะ ขนาดแม่แพ้ท้องถึง 4 เดือน ทานอะไรไม่ได้เลย ลูกก็ไม่มีปัญหาค่ะ น้องยังเล็กอยู่ค่ะ แค่ 7 week ค่อยๆเติบโต

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้คงต้องภาวนาอย่างเดียว

ทำใจให้สบายๆ อย่ากังวลหรือเครียดไปนะคะ หากยังไม่มีอาการแพ้ท้อง สามารถทานอาหารที่มีประโยชน์ได้ตามปกติเลยค่ะ ผักใบเขียว ผลไม้ เนื้อสัตว์ปรุงสุก ไข่ไก่ นมไขมันต่ำ และโฟลิคค่ะ ☺️

กังวลได้ค่ะ เพราะเราเป็นห่วงลูกนี่เนอะ ยังไงกำลังใจสำคัญที่สุดค่ะ สู้ๆและพยายามเพื่อเจ้าตัวน้อยนะคะแม่ 😊