35 ตอบกลับ

พรุ่งนี้ จะไปซาวด์อีกครั้งนะคะ ถ้าไม่พบอีก จะไปยุติการตั้งครรภ์แล้วค่ะ ส่วนตัวก็คิดว่าน้องไม่อยู่แล้ว เพราะปกติจะเจ็บตึงเต้านม แต่อาการก็หายไป เหลือไว้แต่อาการฉี่บ่อย กับมาพักผ่อนที่บ้าน ตจว.ค่ะ เลยยังไม่ได้ไปยุติการตั้งครรภ์ เลือด หรือ อาการปวดท้อง ก็ไม่ยอมมีเลย🥺

เป็นยังไงบ้างคะ

สวัสดีค่ะ ส่วนตัวเราท้อง2คะ ฟังเสียงหัวใจครั้งแรกก่อนจะซาวน่าจะ2เดือนกว่าเช่นกันไม่ได้ยินเสียงหัวใจเหมือนกันจ้า ตอนนี้3เดือนแล้ว น้องยังเล็กอยู่แม่บำรุงเยอะๆน๊าเราเองก็แพ้หนักเลย

ใจเย็นๆจ้าแม่บ้านนี้ก็เป็นจ้าเห็นเด็กแต่ไม่เห็นหัวใจหมอให้รอสองอาทิตย์แล้วมาอัตราซาวด์ใหม่เด็กแข็งแรงดีหัวใจก็ดีตอนนี้ได้30+4วีคแล้วจ้าสู้ๆนะค่ะแม่

หมอที่นี้ ไม่ให้กำลังใจเลยค่ะ บอกแต่ว่าเด็กไม่อยู่ เด็กเสียแล้ว คือ งง มาก วาดฝันว่าต้องเจอแต่คุณหมอดีๆ

ของเราซาวข้างใน ครั้งแรกตอน6week เห็นชัดเลยค่ะ ได้ยินเสียงใจหัวใจน้องแล้ว พอไปฝากท้อง ตอน 7 week ซาวอีกหมอก็ให้ฟัง อีกนะคะ ตอนนี้ 14 weeks แล้วค่ะ

เท่าที่ทราบมา ท้อง8วีคต้องซาวด์ทางช่องคลอดนะค่ะ ถ้าหน้าท้องต้องอายุครรภ์10วีคขึ้นไปค่ะ ลองเปลี่ยนที่ไหมค่ะ

8 วีคค่ะ เครื่องซาวน์อาจจะไม่ดี ของเราได้ยินตั้งแต่ 6 วีคค่า รอก่อนใจเย็นๆ ดูขนาดตัวน้องเอาว่าสัมพันธ์อายุครรภ์มั้ยย

ของเรา พึ่ง 2 เดือนเองค่ะ

8 w เหมือนกันค่ะไม่เห็นหัวใจน้อง หมอบอกอีกอาทิตย์มาตรวจใหม่ หมอบอกทำใจไว้บ้าง ถ้าไม่เจอหมอจะให้ยุติการตั้งครรภ์

เปลี่ยนโรงพยาบาลเลยคะ อาจจะดีกว่านี้

เคยค่ะร้องไห้เลย แต่พอไปตรวจตามนัดอีกทีก็เจอค่ะ อาจจะอายุครรภ์น้อยอยู่เลยเห็นยากค่ะ อย่าพึ่งคิดมากนะคด

เป็นไปได้ไหมค่ะ อายุครรภ์อาจน้อยกว่า 8 สัปดาห์ จิตตกมากๆเลยค่ะ ท้องแรกด้วย แต่น้องก็ตัวโตขึ้นเยอะนะคะ ครั้งแรกซาว ยังเป็นก้อนกลมๆอยู่เลยค่ะ #ภาวนาให้อาทิตย์หน้า เห็นหัวใจน้อง คุณแม่เห็นตอนกี่สัปดาห์ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ซาวตอน 16W เสียงคลื่นหัวใจยังไม่มีเลยค่ะเพราะยังเล็กเกิน หมอนัดฟังเลื่อยๆท้องเริ่มโต ก็ปกติค่ะ ✌️✌️

ไม่ต้องกังวลคะ​ ของเราทั้งสองท้องเป็นแบบคุณ​แม่เลย​ ไม่ได้ยินเสียงหัวใจน้อง​ พอไปตามนัดอีกรอบถึงได้ยิน

ทีแรกไม่เครียดค่ะ แต่ใจไปดูข้อมูลในยูทูป จิตตกไปเลยค่ะ แต่คุณแม่เคยเป็น ก็ใจชื้นขึ้นมา และภาวนา ให้น้องแข็งแรง และปลอดภัย ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และคำตอบนะคะ

จิตตก หมดแล้วค่ะ ไปดูข้อมูลในยูทูปมาด้วย แต่ไม่เคยมีเลือดออกในช่องคลอดนะคะ เวลาเข้าห้องน้ำดูตลอด

ของเราก็ยังไม่เจอเลยค่ะ