9 ตอบกลับ

ของเค้าก็แบบนี้เลยไม่มีมูกไม่มีเลือดอะไรเลยค่ะแต่เจ็บแบบนี้แหละพอไปถึงมือหมอปากมดลูกเปิด4เซนแล้วค่ะ.

ถ้าเจ็บมากขึ้นๆคือจะคลอดค่ะ ถ้าเจ็บแค่พักๆ พอลุกนั่งเดิน แล้วหายเจ็บคือเจ็บเตือน

ไปหาหมอรึยังแม่ ปากมดลูกอาจจะเปิด1-2เซนแล้วก็ได้จ้า

คลอดแล้วค่าไปถึงคุณหมอปากมดลูกเปิด4เซนนอนเจ็บท้องรอคลอด3ชุโมงคะ

รีบไปหาหมอเลยจ้าแม่ เจ็บๆหายๆถี่ๆ น้องจะมาแล้ว

คลอดแล้วคะขอบคุณมากค่าา

VIP Member

ใช่ค่ะแม่ เริ่มถี่แล้ว ไปรพ.เลยค่ะ

ไปหาหมอเลยคร้า จะคลอดแว้ววววว

จะคลอดแล้วค่ะแม่

Super Mum

คลอดหรือยังค่ะแม่

ยินดีด้วยนะคะ

Super Mum

หาหมอได้เลยค่ะ

ออกยังคะ

ออกแล้วค่านอนเจ็บท้องที่ห้องคลอด3ชุโมงออกเลยคะ