2 ตอบกลับ

ก่อนท้องแม่87ค่ะแพ้ท้องลงไปเหลือ79ตอนนี้31วีค 85-86 หมอบอกให้แม่เพิ่มน้ำหนัก...แม่ถามหมอว่าเพิ่มน้ำหนักแม่หรือลูกค่ะ สรุปต้องเพิ่มแม่ แม่งงเลย แม่ลดหวาน แม่พยายามทานแต่โปรตีน แม่กลัวน้ำตาลเกิน กลัวน้ำหนักเกิน กลัวเป็นเบาหวาน พอลดพวกน้ำตาลน้ำหนักก็ลงค่ะ ลองลดน้ำตาลดูนะคะ

สูง 160 ค่ะ

TapFluencer

เพื่อสุขภาพและความปลอดภัยของแม่และลูก ควรทำตามที่หมอแนะนำค่ะแม่ อาจทานมื้อละน้อยๆ แล้วเพิ่มจำนวนมื้อเป็น 4-5 ต่อวัน เพื่อลดความหิว ลดข้าว แป้งลง ทานโปรตีน ผักผลไม้เป็นหลักค่ะ

ขอบคุณค่ะ