5 ตอบกลับ

อายุครรภ์ 11 วิค แล้วค่ะ อัลตร้าซาวด์ผ่านหน้าท้อง และช่องคลอด เลย แต่ก้อไม่เจอหัวใจเด็กค่ะ แต่ก่อนหน้านี้เมื่อ ตอนอายุครรภ์ได้ 8 วิค เรายังไปอัลตร้าซาวด์เจอหัวใจอยู่เลย

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

อายุครรภ์เท่าไหร่คะ? และหมออัลตราซาวด์ทางไหน? ช่องคลอดหรือหน้าท้อง ถ้าอายุครรภ์น้อยๆ อาจยังตรวจไม่พบก็ได้ ต้องรอเวลาให้น้องโตอีกนิด ถ้ากังวลมากลองเปลี่ยน รพ.ดูมั้ยคะ?

ลองเปลี่ยนโรงพยาบาลนะคะแม่ ไปซาวด์ดูที่อื่นด้วยจ้า

ขอบคุณมากๆนะค่ะ พอมี รพ. แนะนำไหมค่ะ

ลองเปลี่ยนรพ.หลายๆที่ดูนะคะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ มี รพ. แนะนำไหมค่ะ

VIP Member

ลองเปลี่ยน รพ.ดูค่ะ

ขอบคูุณมากๆค่ะ พอมี รพ.แนะนำไหมค่ะ