2 ตอบกลับ

มารออ่านด้วยคนค่ะ พึ่งได้ออกจากรพ.วันนี้เอง ซาวด์แล้วน้องแข็งแรงดีแต่รกเกาะต่ำ (น่าจะเป็นที่แม่เพราะท้องแรกก็เป็นแต่น้องออกมาแข็งแรงดี ท้อง2แท้งไปแล้วก็บังเอิญท้องใหม่ต่อทันทีเลย ) ตอนนี้12วีคแล้ว เลือดออกตั้งแต่6วีคถึง9วีค แม่ลาออกตั้งแต่6วีคพอเลือดหยุดก็ชะล่าใจไปหัดขับรถกระบะ กลับมามีเลือดแดงสดออกเยอะมากก็รีบไปรพ.ได้แอดมิทฉีดยากันแท้งเข็มที่6ต่อเลยค่ะ หมอบอกแค่ว่ารกเกาะต่ำตอนนี้ลำบากหน่อยนะต้องดูแลดีๆยันคลอดไม่งั้นเสี่ยงแท้งแล้วพออายุครรภ์เยอะขึ้นจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดด้วย แม่กังวลมากๆเลยค่ะ ตอนนี้คือนอนนิ่งๆให้มาก ที่จริงหมอสั่งให้ฉี่บนเตียงด้วย แต่แม่ไม่สะดวกเลยเดินค่อยๆเอาค่ะ เท่าที่อ่านมาคือแม่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษเลยค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ ดูแลตัวเองดีๆ แม่ๆและตัวจิ๋วในท้องต้องผ่านไปได้แน่นอนค่ะ ✌️✌️

อย่าเครีดค่ะ เพื่อนเราทั้งรกเกาะต่ำ มดลูกต่ำ 40w ก็ไม่คลอด กระตุ้นคลอดเจ็บท้องอยู่ 2 วันเต็มแต่ปากมดลูกไม่เปิดเลยจบทึ่ผ่าจ้า