24 ตอบกลับ

ตอน 5 เดือน หมอ รพ.รัฐ ก็ซาวด์เพศน้องให้นะคะ แต่ก่อนไป ก็ทดลองฉี่ใส่แบคกิ้งโซดาดู เค้าว่าได้ผลลัพท์70% ถ้าคนแล้วมีฟอง จะเป็น ผช แต่ถ้าไม่มีผลอะไร เป็นผญ ค่ะ (ผลเราเป็น ผช.พอผลซาวออกก็ตรงกันนะคะ) ลองดูได้ค่ะ

จ้า เด่วแม่จะลองทำดูค่ะ

ไปซาวน์ดคลีนิคก็ดีค่ะหมอจะได้ดูให้นานๆ แม่ต้องบอกหมอนะคะว่ายังไม่ทราบเพศน้องคุณหมอช่วยซาวน์ดให้ดูหน่อยได้ไหมคะเขาจะได้ดูให้ละเอียดเผื่อน้องนีบหมอจะได้รอจนน้องขยับ

อ่อๆจ้า ขอบคุนค่ะแม่ ไปซาวด์ ร.พ.รัฐมาหมอบอกไม่ค่อยละเอียดเลย หน้าหน้องก็ก็เห็นไม่ชัด กะว่าจะไปซาวด์ คลีนิค ไห้ละเอียด อีกรอบค่ะ 1😊😊

เสียเงินนิดหน่อยแลกกับการได้รู้เพศ พัฒนาการของลูกก็ถือว่าคุ้มค่ะ บ้านนี้ฝากกับทางคลีนิคเลย เพราะ รพ ไม่ค่อยใส่ใจเลยเลือกฝากที่คลีนิค รู้เพศ 20w ป้าหมอบอกได้ลูกชาย100%จ้า

ว้าวๆๆดีใจด้วยน่าค่ะ บ้านนี้แอบลุ้นใจจะขาด 😊

TapFluencer

เรารู้ตอน8เดือนค่ะ หมอที่โรงบาลซาวด์ให้แค่2ครั้งและไม่เห็นทั้ง2ครั้งเลย ถอดใจจะไปเสียเงินซาวด์คลีนิคแล้วค่ะแต่หมอซาวด์ให้ก่อน บ้านนี้ได้ลูกสาวค่ะ

โหนานจัง รอลุ้นไม่ไหว แม่ว่าจะไปซาวด์คลีนิค เพื่อจะละเอียดกว่านี้ค่ะ

ซาวโรงบาลรัฐเช่นกีนค่ะตอน21วิค บ้านนี้บอกหมอว่าอยากรุ้เพศรฝน้องหมอดูให้เลยค่ะ ได้ลูกชาย ตอนนี้22วิคแล้วค่ะ.

ว้าวๆดีใจด้วยน่ะค่ะแม่

เค้าฝากคลินิกรู้ตอน28สัปดาห์เพราะเปลี่ยนคลินิกที่แรกไม่บอก จนตอน7เดือนพึ่งรู้ ตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ 😂

ผชค่าาา

บ้านนี้รอซาวด์อีกรอบค่ะ(รพ. รัฐ) ตอนนี้ท้อง7เดือน ตอนที่ดูเพศตอนนั้น18สัปดา6วัน หมอบอกผู้หญิง80%ค่ะ😂

ว้าวๆดีใจด้วยค่า บ้านนี้ลุ้นมาก น้องนอนคว่ำ ไม่เห็นเลย

รพ.รัฐซาวด์ให้เขาจะไม่บอกเพศหรอกค่ะ ถ้าอยากรู้เพศไปเสียเงินซาวด์ที่คลินิกดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็รอค่ะหมอบอกรอตอน5เดือนน้องไม่ให้ดูอ่ะคุณแม่ก็ลุ้น

บ้านนี้ยังไม่รู้เพศ แระยังไม่รู้นน.เด็กเลย หมออนามัยไม่ส่งซาวด์ง่าย เห้นว่าจะส่งตอน36วีค

บ้านนี้กว่าจะรู้เพศน้อง 6 เดือนจ้า ลุ้นหนักมากคุณพ่ออยากได้ลูกสาว แต่ได้ลูกชายมาแทน 😁

ขอบคุนจ้า