9 ตอบกลับ

ตอนแรกลูกเราก็นน.น้อยไม่ตามเกณฑ์ หมอให้เราเน้นอาหารที่มีโปรตีน พวกเนื้อนมไข่ ส่วนตัวเรากินไข่วันละ3ฟอง นมวันละ3กล่อง นมให้ทานสลับนะคะ นมถั่ว นมวัว นมแพะ น้ำเต้าหูค่ะ. 3สัปดาห์ นน.เราขึ้น1โล ลงลูก700 กรัมค่ะ สู้ๆนะคะแม่✌️✌️

😂😂😂หมอนัดอาทิตย์ต่ออาทิตย์ดูน้ำหนักลูกค่ะ

พยายามกินไข่ต้มค่ะ วันละ 4 ฟอง บ้านนี้ตอน 36วิค ก็ 2200 ตอนนี้ 38 วิค 3400ค่ะ กินไข่ต้มเยอะๆๆ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้น้ำหนัก ก็ 2300 เองค่ะ 36 วีค เร่งโปรตีน นม กล้วยน้ำหว้า และไข่ ไปเลยจ้าแม่

TapFluencer

บ้านนี้ตรวจตอน 36 วีค น้องหนัก 3200 แล้วค่ะ แม่กังวลว่าจะคลอดเองได้มั้ย😂😂

36 week 2300 g เหมือนกันจ้า น้ำหนักเเม่ลดลง4 kg ก่อนท้อง72 ตอนนี้เหลือเเค่68

บ้านนี้เบื่ออาหารเหมือนกันค่ะ​ เน้นทานผลไม้กับนม​

เหมือนกันเลยคะ เราเลยต้มไข่กินเล่น กินนม ผลไม้ แทน

ถูกหมอว่าแน่เลย1อาทิตย์ไม่รู้จะทันไหม

VIP Member

เรากินนมแพะจ้า