9 ตอบกลับ

VIP Member

ดื่มน้ำผสมเฮลบลูบอย วันละ1-2 แก้ว ช่วยได้ค่ะ เคยเจอแบบนี้ตอนช่วง 30 วีค มาแล้วจ้า ตรวจอีกทีตอน 33 วีค น้ำคล่ำกลับมาปกติค่ะ < กินตามคำแนะนำหมอ>

ขอบคุณคะ

น้ำคร่ำน้อย อาการเป็นยังไงค้ะ ท้องแม่โตตามอายุครรภ์มั้ย บ้านนี้ท้องไม่ค่อยโตเลยจะ8เดือนแล้วท้องยังเล็กยุกังวลยุเหมือนกัน

หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ปกติคะ ไปตามนัดดูอีกทีวันที่7คะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะปกติเป็นคนดื่มน้ำมากอยู่แล้วยังน้ำคร่ำน้อยอยู่เลยค่ะ กำหนดคลอด 26 มกรา

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ น้ำคร่ำน้อย 35w หมอนัดตรวจฟังคลื่นหัวใจ💓วันที่7ค่ะ กลัวคลอดก่อนกำหนดค่ะ

บ้านนี้ก้นัดอีกทีวันที่7คะ

แม่บ้านนี้ก็เปนค่ะ น้ำคล่ำน้อย รกเกาะต่ำ 33+4 วิกค่ะ

รกต่ำ เหมือนกันค่ะบ้านนี้34W3Dหมอนัดดู6นี้

แม่ ๆ ท่านอื่นแนะนำว่าให้ดื่มน้ำเปล่าเยอะ ๆ ค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ หมอนัดอีกที14ธ.ค

บ้านนี้นัดวันที่7ธันวาคะ

เหมือนกันเลยรอดูอีกที่วันที่7

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ ดื่มน้ำเยอะๆ