5 ตอบกลับ

ทางนี้โดนกระตุ้นปากมดลูกด้วยมือตอนครบ39+1 ค่ะ ตอนไปหาหมอปากมดลูกเปิด1เซน พอตกกลางคืนตอนเที่ยงคืนมีอาการปวดท้องหน่วงบวกมีมูกเลือดทนจนตี4รีบนั่งรถไปรพ.หมอบอกปากมดลูกเปิด2เซนแล้วให้นอนแอดมิดเลยค่ะ พอเช้ามาปากมดลูกค่อยๆเปิดเพิ่ม จนได้คลอดตอน10.12 ค่ะ

ตอนกลางคืนมีอาการเหมือนกันค่ะ แต่ทนได้ค่ะ แต่ตอนเช้ามาเข้าห้องน้ำ มีมูกเลือดทั้งแดงสดทั้งน้ำตาล เลยไม่แน่ใจว่าควรไปหาหมอเลยมั้ย

ของเราหลังกระตุ้นด้วยมือ หมอให้นอนรอที่ รพ. แล้วกระตุ้นด้วยการเจาะน้ำคร่ำ และยาเร่งคลอดอีก ประมาณ 10 ชั่วโมงคลอด ตอนนั้นต้องรีบคลอด เพราะน้องตัวโตและเริ่มขยับน้อย

อัพเดทอาการต่อจากเมื่อวานนะคะ มีปวดหน่วง อุ้มเชิงกรานมาๆหายๆ มีมูกเลือดร่วมด้วย

สอบถามคะ สะดือน้องจะหลุดออกมาเอง ใช่มั้ยคะ ถ้ามีเลือดออก แต่สะดือไม่บวมแดงคะ

โดนกระตุ้นปากมดลูกตอน38+6ค่ะ ล่าสุด39+3 ยังไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ😂