20 ตอบกลับ

คุนแม่คลอดยังค่ะ อาการเหมือนกันเลยคะแต่บ้านนี้37วิค+4ปวดท้องจี้ดๆข้างล่างมีมูกเลือดออกปากมดลูกเปิดเซนครึ่งหมอไห้กลับมารอบ้านใว้ปวดท้องมากค่อยไป ตอนนี้ผ่านมา4วันมูกน้ำตาลตกมาก้อยังใม่ปวดไปหาหมอได้กลับบ้านมาเหมือนเดิม ตอนนี้ไม่อยากไปละค่ะไปๆกลับๆรอไห้ปวดทีเดียวค่อยไปเลย

เรา39+2 มีเลือดออกตอนตี3 ของวันนี้ค่ะ แต่ออกไม่เยอะน่ะค่ะ เจ็บท้องนิดหน่อย มาถึง ร.พ 06.30 มาถึงหมอตรวจ ปากมดลูกเปิด 2.50 เซน ตอนนี้นอนรอคลอดที่ ร.พ อยู่ค่ะ

ไม่น่าถาม หมอไม่แนะนำหรอคะ ว่าถ้าเกิดอาการผิดปกติ เช่น มีมูกเลือด หรือ น้ำคร่ำไหล ให้รีบไปหาหมอ

แนะนำให้ไป ร.พ ค่ะ ไม่ว่ามีมูลเลือด เลือด หรือน้ำเดิน ควรไปทันทีค้ะ อะไรก็เกิดขึ้นได้

VIP Member

มีเลือดออกก้แปลว่าปากมดลูกเปิดแล้วจ้า

ไปหาหมอเลยค่ะเพราะปากมดลูกเปิดแล้ว

ใกล้คลอดแล้วค่ะ ดีใจด้วยนะค่ะ

หาหมอจะดีกว่านะคะ

รีบไปโรงบาลเลยค่ะ

ไปโรงพยาบาลเลยจ้า