61 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ เราก้เพิ่งเสียน้องไปไม่ทราบสาเหตุเมื่อเมษาที่ผ่านมา อุ้มท้องมา9 เดือน ได้อุ้มลูก และดูเขานอนหลับอยู่แบบนั้น ไม่ถึง 5 นาที 😭 ยิ้มเยอะๆนะแม่ ทำใจและร่างกายให้แข็งแรง น้องจะได้กลับมาไวๆ เราทิ้งช่วงแค่สองเดือน ตอนนี้น้องกลับมาได้ 4 เดือนแล้ว แม่ต้องเข้มแข็งไวๆนะกำลังใจสำคัญมาก ✌️✌️นะคะ

เปนกำลังใจไห้แม่ค่าขอสอบถามแม่ได้มั้ยค่ะ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรที่คลอดก่อนกำหนดและสาเหตุอะไรที่บอกว่าน้องไม่แข็งแรงพออะค่ะบ้านนี้ก็8เดือนแล้วค่ะจะได้สังเกตุอาการบ้างจ้า

เป็นกำลังใจให้นะคะ..สู้ๆ..ทุกอย่างเริ่มต้นใหม่ได้ ถ้าวันนี้ยังไม่พร้อมที่จะทำใจ ค่อยๆบ่อยว่าง..รักษาสุขภาพให้แข็งแรง ..โอกาสตั้งท้องใหม่ยังมีอีกค่ะ

พักฟื้นอีกหน่อยเดี๋ยวน้องก้อกลับมาอีกค่ะ บ้านนี้แท้งไปรอน กพ.นี้เอง น้องมาตอน เมษาอีกรอบ เชื่อว่าน้องจะกลับมาค่ะแม่ แม่สู้ๆนะคะ✌

สู้ๆนะคะ พยายามคุยกันกับสามี อย่าอยู่คนเดียวควรมีเพื่อนคุย ดูแลสุขภาพจิตดีๆนะคะ ขอให้แข็งแรงเร็วๆรอตัวเล็กกลับมานะคะ

สู้ๆนะค่ะ เราก็กลัวยุเหมือนกันตอน23วีคมีน้ำเดิน..กลัวจะคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้25วีค6วัน ✌️✌️เป็นกำลังใจให้คุนแม่นะคะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะแม่ เข้มแข็งไว้นะคะ รอวันที่น้องพร้อม เค้าจะกลับมาหาคุณแม่นะคะ

เข้ามาเป็นกำลังใจนะคะ สู้ๆนะคะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่อย่าเครียดนะคะ ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆ

สู้ๆนะค่ะแม่ เราก็เคยผ่านจุดนี้มาแล้วแทบขาดใจเหมือนกัน ลูกสาวคนแรกเหมือนกัน

เสียใจด้วยนะค่ะสู้ๆค่ะแม่ทำร่างกายให้แข็งแรงและรอวันที่น้องจะกลับมานะค่ะ