11 ตอบกลับ

หมอส่วนใหญ่จะไม่ค่อยลงความเห็นว่าชัวร์ เพราะการอัลตราซาวน์ขึ้นอยู่กับอายุครรภ์ แล้วก้อท่าทางของทารกเป็นสำคัญ คำว่า น่าจะ คงประมาณ 70-80% อะค่ะ หมอต้องซาวน์เห็นแบบชัดเจนก่อนถึงจะยืนยัน 100% ได้ว่าเป็นเพศชาย

แค่แนวโน้มค่ะแม่ บ้านนี้หมอคนแรกบอกว่าแนวโน้มอาจจะได้ผู้หญิง หมอคนที่2 บอกได้ผู้ชาย สรุปได้ผู้ชายค่ะ

บ้านนี้หมอไม่แน่ใจแต่บอก 70% เป็น ผญ.นะคะ น้องอยู่ในท่าหนีบ ไม่เห็น ออกมาเป็น ช. จร้า

ตอน13วีคหมอบอกน่าจะผู้ชาย พอ17วีค ผู้ชายจิงๆค่ะยังไงรอหมอคอนเฟิมอีกทีนะคะ

เหมือนเราเลยค่ะตอนซาวดูหมอบอกน่าจะเป็นผู้หญิงก้อได้ผู้หญิงจริงๆ ค่ะ

คำว่สน่าจะ เชื่อไม่ได้ค่ะ 50/50 ของเราหมอพูดเลย ลูกเป็นผู้ชายนะ แค่นั้น

โอกาสที่น้องจะเป็นผช.ค่ะ ลองซาวน์ดูเรื่อยๆค่ะ

น่าจะได้ผู้ชายน้ะเเม่

รอหมอคอนเฟิร์มค่ะ

เป็นผู้ชายค่ะ