22 ตอบกลับ

VIP Member

ร้องคะเเละเป็นใข้ด้วยแม่ฉีดที่รพ.สต.คะเเต่เราดูเเลลุกดีใข้หายเร็วไม่ถึงวันก็หาย

บ้านนี้ร้องตอนฉีดคะกลับบ้านมาแค่ตัวอุ่นๆคะ พน.น้องก็ต้องไปฉีดครบรอบ4เดือนอีกคะ

บ้านนี้ร้องตอนฉีดค่ะ กลับมาบ้านแค่ซึมๆไม่มีใข้ค่ะ ฉีดอนามัย

VIP Member

บ้านนี้น้องไม่มีไข้จ้า แต่ร้องงอแงเพราะปวดขาค่ะ

มีไข้ต่ำๆ2วันจร้าแล้วแต่เด็กคะบางคนก่อไม่มีไข้

แม่บ้านนี้พาไปฉีดคลินิค ลูกไม่ป่วยไม่มีไข้เลยค่ะ

เข็มกี่บาทค่ะ

เอาแซมบัสทาแล้วเอาโกเอี้ยปิดซำ้ที่หมอฉีด

กัวลุกเปนไข้แนะนำให้ฉีดที่คลีนิกค่ะ

VIP Member

บางทีเป็นไข้ บางทีไม่เป็นอะไรเลยค้ะ

เลือกฉีดที่คลีนิคค่ะ ไม่เป็นไข้เลย