บันทึกลูกรัก 22วีค

วันที่29 เม.ย. 64 ตอนนั้นหนู22วีคพอดีเป๊ะ แม่ได้ไปหาป้าหมอ แต่รอบนี้เสียดายที่สถานะการโควิดมันกำลังน่ากลัว คุณพ่อเลยอดเข้าไปดูกับแม่ ตั้ง20วีคมาหนูดิ้นแรงๆจนแม่รู้สึกแล้ว มันคือสิ่งมหัศจรรย์มากๆ ถ้าไม่ได้มาเป็นแม่ คงไม่ได้รู้สึกรู้ซึ้งว่ารักตั้งแต่ไม่เห็นหน้าเป็นยังไง วันนี้ป้าหมอซาวด์ตรวจความสมบูรณ์ของหนู ทีแรก แม่แอบกลัวว่าหนูจะเป็นอะไรมั้ยเพราะแม่เป็นธารัสซีเมียด้วย กลัวสารอาหารไม่ถึงหนูมากพอ กลัวเรื่องดาวน์ซินโดรมด้วย แต่... ผลออกมาหนูสมบูรณ์ดีมากๆ แข็งแรง ที่สำคัญ นน.แม่พึ่งขึ้นมาได้3โล แต่หนูหนัก523กรัม ในเกณฐ์ 430กรัมเลย แม่ดีใจมากๆ แต่สิ่งที่แม่กลัวถัดมา คือเรื่องดาวน์ซินโดรม แม่เป็นห่วงหนูจังเลยลูก แม่ตรวจไม่ทันแม่ขอโทษนะคับ ในวีคนี้ ป้าหมอใจดีอัลตร้าซาวด์3-4มิติให้ ได้เห็นหน้าหนูแว้บๆ แม่ตื่นเต้นมาก ดีใจน้ำตาจะไหล แต่ถึงจะไม่ชัดเพราะหนูเอามือมาปิดหน้า แต่หนูหาวใส่เลยน้า5555 แม่รักและเอ็นดูหนูจังเลยลูก ป้าหมอเลยบอกว่ารอบหน้าค่อยมาซาวด์ชัดๆอีกรอบก็ได้ ตอนนั้นหนูจะ26วีคพอดี น่าจะเห็นได้ชัดแล้ว แม่รอดูนะลูกรัก อย่าเอามือมากุมหน้านะคับ❤️💓#ท้องแรกคะ #ลูกชาย #22วีค

บันทึกลูกรัก 22วีค
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ 🥰